Nhà ở xã hội Hà Nội chuẩn bị mở bán tại dự án CT3 khu đô thị mới Kim Chung, xã Thiên Lộc, với giá tạm tính 18,4 triệu đồng/m², tương đương khoảng 1 tỉ đồng mỗi căn hộ, nhận hồ sơ từ 10-11 đến 19-12-2025.
- Từ năm 2026: Hộ kinh doanh không còn đóng thuế khoán
- Giá vàng hôm nay chạm đỉnh: người chốt lời, người xếp
- Người bán báo rong được Tổng thống Pháp trao huân chương
Mở bán nhà ở xã hội Kim Chung, giá chỉ từ 920 triệu đồng
Sở Xây dựng Hà Nội vừa công bố kế hoạch tiếp nhận hồ sơ mua nhà tại dự án nhà ở xã hội CT3, thuộc khu đô thị mới Kim Chung, xã Thiên Lộc (trước đây là xã Kim Chung, huyện Đông Anh), cách trung tâm thành phố khoảng 20km.
Dự án CT3 do liên danh Tổng công ty Đầu tư và Phát triển nhà Hà Nội và Tổng công ty Viglacera làm chủ đầu tư. Dự án gồm 3 tòa nhà cao 12 tầng và một tum, tổng diện tích sàn khoảng 109.400m², tương ứng 1.104 căn hộ, đáp ứng chỗ ở cho khoảng 3.900 người.
Giá bán tạm tính của các căn hộ là 18,4 triệu đồng/m², đã bao gồm VAT và phí bảo trì. Theo đó, căn hộ 49,8m² có giá khoảng 920 triệu đồng, căn lớn nhất 64m² khoảng 1,2 tỉ đồng.
Ngoài ra, giá thuê căn hộ được tính khoảng 91.700 đồng/m²/tháng, còn giá thuê mua là 312.860 đồng/m²/tháng, thời gian thuê mua 5 năm. Chủ đầu tư cho biết đây là giá tạm tính, giá chính thức sẽ được phê duyệt theo quy định hiện hành.
Hàng ngàn căn hộ nhà ở xã hội khác cũng sắp nhận hồ sơ
Theo kế hoạch, từ ngày 10-11 đến 19-12-2025, người dân có thể nộp hồ sơ đăng ký mua căn hộ tại Trung tâm Văn hóa – Thông tin – Thể thao xã Thiên Lộc, TP Hà Nội.
Bên cạnh dự án CT3, Sở Xây dựng Hà Nội cũng đang tiếp nhận hồ sơ mua và thuê mua tại dự án nhà ở xã hội Thượng Thanh (Long Biên), quy mô 1.951 căn hộ, trong đó có 1.765 căn để bán và 186 căn cho thuê mua. Thời gian nhận hồ sơ từ 1-10 đến 4-11-2025, dự kiến bàn giao nhà vào quý III-2027.
Ngoài ra, UBND TP Hà Nội đã chấp thuận liên danh Viglacera – Hoàng Thành – Central làm chủ đầu tư dự án nhà ở xã hội Tiên Dương 1 tại xã Phúc Thịnh. Dự án này có quy mô 45ha, tổng vốn đầu tư hơn 9.300 tỉ đồng, trong đó hơn 13ha dành cho nhà ở xã hội, phần còn lại là nhà thương mại
Theo: Tuổi Trẻ